Member Info
Introduction

Founder / Counselor / Webmaster @Thaiwahclub & Beyond Study :)

Blog Archive
April-2015

บล็อคอัพเดทล่าสุด

[super-quick interview] k.Por #Plaii Pks - WAH visa granted

1) แนะนำตัวหน่อยครับ
ชื่อ ปอร์ค่า

2) ยื่นวีซาไปเมื่อไหร่ครับ?
ไปรับเอกสารที่สท.ตอนเช้า แล้วเดินทางไปยื่นวันเดียวกันเลยค่า หลังจากนั้นก้อเดินทางกลับบ้าน วันที่2ถัดมาได้ข้อความว่าเอกสารกำลังส่งเข้าสถานทูต

3) ได้รับอีเมลล์ให้ไปตรวจสุขภาพเมื่อไหร่ ไปตรวจวันไหน ?
สัก3วันก้อได้รับอีเมลจากสถานทูตตอน4โมงเยนว่าให้ไปตรวจสุขภาพ อีกวันเลยไปตรวจที่เชียงใหม่

4) ได้รับจดหมายแจ้งจากสถานทูตเมื่อไหร่
วันนี้ (19/08/13) สัก4โมง ไปรษณีย์ก้อมาส่งเอกสาร บอกตรงๆตั้งตัวไม่ทัน

5) รู้ข่าวเกี่ยวกับ WAH จากไหน เตรียมตัวนานมั้ยครับ?
ปีก่อนไปวีซ่านี้ นิวซีแลนดมาแร้วค้า

6) ยุ่งยากมั้ยในการขอวีซ่า ขั้นตอนไหนยากสุดในการเตรียมตัว
ที่ยุ่งยากคงเปนช่วงที่สมัครออนไลน เนตล่มบ่อยมากเกือบไม่ได้
ที่เหลือแค่เตรียมเอกสาร ไม่มีอะไรมากค่ะ

7) ฝากอะไรน้องๆ เพื่อนๆ ที่กำลังจะยื่นวีซ่าหน่อยมั้ยครับ?

ขอให้คนที่ยื่น ได้ไปด้วยกันน้ะ

Posted : Aug 19, 2013 , 16:50:17 PM     View : 4971
03 No.
Aek Meksikarin 01 No.
ไปยื่นเอกสารที่ vfs เมื่อวันที่ 10 ที่ผ่านมานี่เอง กำลังรอลุ้นๆอยู่เหมือนกัน ยินดีด้วยนะครับ
reply    report
First Last 02 No.
ข่าวสารน่าสนใจมากค่ะ >>>> slotxo
reply    report